Truong Thai Nguyen - Nha Trang
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mong có kỳ tích đến với thầy Tấn Anh

phamle_long
truonghaiuyen
6 posters

Go down

Mong có kỳ tích đến với thầy Tấn Anh Empty Mong có kỳ tích đến với thầy Tấn Anh

Bài gửi  truonghaiuyen Sat Jul 12, 2008 10:00 pm

Tôi chắc chắn là ai đã và đang học tại trường Thái Nguyên đều chắc biết đến thầy Phạm Tấn Anh. Vâng từ trước tới giờ thầy đã rất yếu và bây giờ...tớ chẳng nói nữa đâu. Đây là 2 entry tại blog được lập ra để nói về tình trạng của thầy Anh. Entry đầu là của con thầy Phạm Tấn Anh Quân. Còn Entry sau là của thầy Anh. Mọi người hãy chia sẻ với thầy.

Entry for July 04, 2008
Các bạn đang xem blog này, dù biết hay ko biết người tôi đang nói tới, nhưng tôi xin các bạn hãy xem và chia sẻ cho chúng tôi. Tôi là Phạm Tấn Anh Quân, con của thầy giáo Phạm Tấn Anh, hiện đang sống tại thành phố Nha Trang, 21B Lê Lai. Ba tôi đã từng dạy ở các trường Lê Quý Đôn, và hiện đang dạy ở trường THCS Thái Nguyên. Các bạn có quê ở Nha Trang chắc cũng ít nhiều người biết đến ba tôi. Ba tôi hiện đang bị bệnh viêm gan siêu vi C, tình trạng cũng đang nguy cấp, theo lời bác sĩ thì không còn kéo dài được bao lâu nữa .Hiện ba tôi đang rất cần thay gan, nhưng điều kiện kinh tế gia đình ko đủ. Gia đình tôi đã tìm trên mạng xem còn cách nào khác để chữa bệnh cho ba hay ko, nhưng tính đến giờ phút này thì chúng tôi vẫn chưa tìm ra. Tuy ba tôi bị bệnh rất nặng, nhưng ngày ngày vẫn đến trường dạy cho học sinh và được nhiều học sinh quý, có nhiều người cũng đã thành đạt và một trong số họ cũng đã đi du học ở nước ngoài. Giờ đây, điều mà ba tôi - thầy Phạm Tấn Anh - đang cần nhất chính là những lời động viên từ phía các bạn, để cho ba tôi có thêm niềm tin và nghị lực vào cuộc sống. Xin các bạn hãy truyền cho nhau trang blog này để mọi người khắp nơi có thể cùng chia sẻ với gia đình chúng tôi Cảm ơn.

Entry for July 10, 2008

Thật cảm động khi được nhìn thấy hình ảnh các em trên mạng, Minh Hiền, Minh Hiếu thật khác xưa, thầy không nhận ra được, Tú Quỳnh cũng khác xưa, còn nhiều em thầy đã cảm nhận với sự xúc động, vì thầy không nghĩ các em lại nhớ đến thầy như thế.
Lần lần hồi tưởng chuyện xưa, thầy trò cùng học tập, đi tham quan.. làm sao có thể trở lại khung cảnh xưa.
Đã có lần thầy tuyệt vọng và đau xót khi biết mình mắc bệnh, nhưng khi về trường, các em trở thành nguồn vui, và động viên thầy phải làm việc, vượt qua những cơn đau thể xác để vui cười cùng các em, Anh Quân lúc còn nhỏ đã từng nói trong nước mắt “Con không muốn ba chết”, câu nói thật đơn giản, nhưng làm thầy thật xót xa, không còn phương pháp nào là tìm các kéo dài sự sống với sự tin yêu của phụ huynh và học sinh, vẫn lên lớp với sự lạc quan yêu đời, dù rằng vẫn có những em nhìn thấy thầy xoa bụng đau đớn và dựa vào bảng khi xây xẩm. Gần đây, thầy biết mình không sống bao lâu nữa, nhưng vẫn phải đứng lớp giảng dạy, vì thầy không thể xa rời học sinh được, điều đáng tiếc là còn quá nhiều mơ ước chưa thực hiện được, nhưng dù sao thầy vẫn có điều an ủi, các học sinh của thầy đã có nhiều em thành đạt và sống đúng ý nghĩa của nó.
Những lời động viên của các em làm cho thầy lạc quan hơn vì thấy xã hội của mình còn rất nhiều người tốt, các em đã mang lại cho thầy có cuộc sống đầy ý nghĩa, còn nhiều người có hoàn cảnh khó khăn hơn và mang nhiều bệnh tật mà họ vẫn vượt qua được.
Thầy Tấn Anh
truonghaiuyen
truonghaiuyen
Học sinh đã quen với lớp trường

Nữ Tổng số bài gửi : 69
Nơi sinh : miền đất Tây Nguyên đầy nắng gió
Tính cách : vui vẻ,thoải mải hơi tưng tưng
Nghề nghiệp/Sở thích : Nhân viên công ty xổ số kiến thiết

http://360.yahoo.com/truonghaiuyen1994

Mong có kỳ tích đến với thầy Tấn Anh Empty Re: Mong có kỳ tích đến với thầy Tấn Anh

Bài gửi  phamle_long Thu Jul 17, 2008 8:26 pm

bít òi
thầy cũng tội ghia áh
mong cho thầy sớm hết bệnh
phamle_long
phamle_long
Ê-đi-sơn Thái Nguyên đóa nha
Ê-đi-sơn Thái Nguyên đóa nha

Nam Tổng số bài gửi : 1040
Nơi sinh : từ cát bụi
Tính cách : dở dở ương ương
Nghề nghiệp/Sở thích : nghe nhạc

http://360.yahoo.com/?rfs=msgr&rfp=event%3DToolBar%26dest%3DMing

Mong có kỳ tích đến với thầy Tấn Anh Empty Re: Mong có kỳ tích đến với thầy Tấn Anh

Bài gửi  lylydan Fri Aug 08, 2008 4:13 pm

hic hic tội thầy quá! Mong thầy sơm khỏi bệnh. Năm nay thầy dạy toán lớp 6/9. Nhìn thầy khỏe mạnh vậy ai ngờ thầy bị bệnh chứ.
lylydan
lylydan
Học sinh còn bỡ ngỡ
Học sinh còn bỡ ngỡ

Nơi sinh : nha trang - khánh hoà

Bài gửi  Golden Fish Tue Sep 02, 2008 7:17 pm

Đã có account của thầy do con trai thầy mở, Anh Quân và Anh Khoa. Account # 12320769813012 Phạm Tấn Anh Techcombank. mọi người , ai đã từng học và biết đến thầy xin hãy giúp đỡ thầy vượt qua bệnh tật .
Golden Fish
Golden Fish

Nữ Tổng số bài gửi : 56
Nơi sinh : Under the sea
Tính cách : Gentle No.1 (hơ hơ)
Nghề nghiệp/Sở thích : Mangaka

http://chishikato.vodoi.net

Bài gửi  Huyền Heby Wed May 12, 2010 7:38 pm

Sáng nay thầy đã đy...đy xa thật r`...về với chúa trời trong thanh thản...
Ở trên thiên đàng hãy luôn mỉm cười và dõi theo chúng em thầy nhé...

Chúng em mãi yêu thầy...

Huyền Heby
Học sinh còn bỡ ngỡ
Học sinh còn bỡ ngỡ

Nơi sinh : Nhatrang

Bài gửi  Phạm Cường Tue Nov 30, 2010 9:41 pm

topic tồn tại trong 2 năm từ hè mình học lớp 5 đến khi thầy mới mất tháng 5 vừa rồi nhanh thâttj

Phạm Cường
Học sinh còn bỡ ngỡ
Học sinh còn bỡ ngỡ

Nơi sinh : Nha Trang

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content